Facebook
 
 
นิตยสาร Mangust, №4-№5, สิงหาคม 2554
การแข่งขันรอบคัดเลือกรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กิโลกรัม
Vladislav Parubchenko (จาก Germes, เคียฟ) ปะทะ Andrey Mitrofanov (จาก Pro Team Peresvit, คาร์คิฟ – เทอร์โนปิล)
ผู้ชนะ: Vladislav Parubchenko ที่ยก 1:1.30 ด้วยท่า triangle choke

การแข่งขันรอบคัดเลือกรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 77 กิโลกรัม
Ivan Zagubynoga (จาก Sparta, โคมโซโมลสค์) ปะทะ Renat Lyatifov (จาก Fightzone,โดเนตสค์)
ผู้ชนะ: Renat Lyatifov ที่ยก 3: 5.00 ด้วยการตัดสินที่เป็นเอกฉันท์จากผู้ตัดสิน

การแข่งขันรอบคัดเลือกรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 77 กิโลกรัม
Aleksandr Nikishenko (จาก Skorpion, เคียร์ซอน) ปะทะ Maksim Krolikov (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก)
ผู้ชนะ: Aleksandr Nikishenko ที่ยก 1: 0.45 ด้วยการชนะน็อคโดยเทคนิค

การต่อสู้รอบรองชนะเลิศศึกการต่อสู้แบบผสมผสานครั้งยิ่งใหญ่ของยูเครน&ชิงถ้วย ProFC 2011:

การต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กิโลกรัม
Maksim Ivshev (จาก Mangust, โอเดสซา) ปะทะ Vladimir Pavlenko (จาก Patriot,ดนีโปรเปตรอฟสค์)
ผู้ชนะ: Maksim Ivshev ที่ยก 1: 3.30 ด้วยการชนะน็อคโดยเทคนิค

Artem Boyko (จาก Fightzone, โดเนตสค์) ปะทะ Dmitriy Parubchenko (จาก Dobro, เคียฟ-ซูมิ)
ผู้ชนะ: Dmitri Parubchenko ที่ยก 2: 2.20 โดยการล็อคคอ

การต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 77 กิโลกรัม
Aleksey Valivakhin (จาก Patriot, ดนีโปรเปตรอฟสค์) ปะทะ Yaroslav Franchuk (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก)
ผู้ชนะ: Yaroslav Franchuk ที่ยก 1: 2.55 ด้วยการชนะน็อคโดยเทคนิค

การต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 84 กิโลกรัม
Roman Bernadskiy (จาก Tornado, ซิมเฟอโรโพล) ปะทะ Taras Pikhunyk (จาก Pro Team Peresvit, คาร์คิฟ – เทอร์โนปิล)
ผู้ชนะ: Taras Pikhunyk ที่ยก 1: 2.20 ด้วยการชกเข้าที่แขน

Maksim Shvets (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก) ปะทะ Vladimir Oleshkevich (จาก Real Fight Promotion, ลวีฟ)
ผู้ชนะ: Maxim Shvets ที่ยก 2: 5.00 ด้วยการตัดสินที่เป็นเอกฉันท์

การต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 93 กิโลกรัม
Yuriy Gorbenko (จาก Tornado, ซิมเฟอโรโพล) ปะทะ Pavel Snigur (จาก Fightzone, โดเนตสค์)
ผู้ชนะ: Pavel Snigur ที่ยก 3: 5.00 ด้วยการตัดสินที่เป็นเอกฉันท์จากผู้ตัดสิน

Dmitriy Bulgak (จาก Real Fight Promotion,ลวีฟ) ปะทะ Vano Arakelyan (จาก Mangust, โอเดสซา)
ผู้ชนะ: Dmitriy Bulgak ที่ยก 1: 0.15 โดยการล็อคคอ

การต่อสู้รุ่นน้ำหนักเกิน 93 กิโลกรัม
Ivan Zazulyak (จาก Pro Team Peresvit, คาร์คิฟ – เทอร์โนปิล) ปะทะ Andrey Polishchuk (จาก Mangust, โอเดสซา)
ผู้ชนะ: Andrey Polishchuk ที่ยก 1: 0.35 ด้วยการชกเข้าที่แขน

Evgeniy Kurakin (จาก Fightzone-CSP, โดเนตสค์) ปะทะ Evgeniy Guryanov (Patriot, ดนีโปรเปตรอฟสค์)
ผู้ชนะ: Evgeniy Kurakin ที่ยก : 0.48 โดยการล็อคคอ

การแข่งขันรอบคัดเลือกรุ่นน้ำหนักเกิน 93 กิโลกรัม
Vladimir Lyushchik (จาก Real Fight Promotion, ลวีฟ) ปะทะ Evgeny Denshchikov (จาก Bulova – CSP, ดนีโปรเปตรอฟสค์)
ผู้ชนะ: Evgeny Denshchikov ที่ยก 1: 1.48 ด้วยการชนะน็อคโดยเทคนิค

เราขอกล่าวย้อนไปถึงการแข่งขันชิงแชมป์แห่งยูเครนรอบแรกว่าจัดขึ้นที่สนามกีฬาเมืองซิมเฟอโรโพลเมื่อวันที่ 15 เมษายน นักกีฬาผู้ฝ่าด่านการแข่งขันอันทรหดไปสู่รอบรองชนะเลิศได้มีดังนี้: Andrey Prizyuk (รุ่น 70 กก.), Taras Sapa (รุ่น 77 กก.), Aleksandr Voytenko และ Sergey Churilov (รุ่น 84 กก.), Vladimir Nikolaev และ Yuriy Pilipchuk (รุ่น 93 กก.), Igor Slyusarchuk และ Viktor Matviychuk (รุ่นเกิน 93 กก.) การชกในรอบรองชนะเลิศได้จัดคู่ไว้เกือบหมดแล้ว โดยมีคู่ชกดังต่อไปนี้:


รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กิโลกรัม
Andrey Prizyuk (จาก Tornado,ซิมเฟอโรโพล) ปะทะ Maksim Ivshev (จาก Mangust, โอเดสซา)
Dmitriy Parubchenko (จาก Dobro, เคียฟ-ซูมิ) ปะทะ Taras Sapa (จาก Pro Team Peresvit,คาร์คิฟ)

รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 77 กิโลกรัม
Aleksandr Voytenko (จาก Tornado, ซิมเฟอโรโพล) ปะทะ Yaroslav Franchuk (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก)
Sergey Churilov (จาก Dobro, เคียฟ-ซูมิ); Mangust(โอเดสซา) ปะทะ ผู้ชนะจาก PRF(ลวีฟ)

รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 84 กิโลกรัม
Vladimir Nikolaev (จาก Patriot, ดนีโปรเปตรอฟสค์) ปะทะ Taras Pikhunyk (จาก Pro Team Peresvit, คาร์คิฟ – เทอร์โนปิล)
Yuri Pilipchuk (จาก Dobro, เคียฟ-ซูมิ) ปะทะ Maksim Shvets (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก)

รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 93 กิโลกรัม
Pavel Snigur (จาก Fightzone, โดเนตสค์) ปะทะ Dmitriy Bulgakov (จาก PRF, ลวีฟ)
Igor Slyusarchuk (จาก Pro Team Peresvit,คาร์คิฟ – เทอร์โนปิล); Dobro (เคียฟ,ซูมิ) ปะทะ ผู้ชนะจาก Patriot (ดนีโปรเปตรอฟสค์)

รุ่นน้ำหนักเกิน 93 กิโลกรัม
Viktor Matviychuk (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก) ปะทะ Andrey Polishchuk (Mangust, โอเดสซา)
Evgeniy Guryanov (Patriot, ดนีโปรเปตรอฟสค์); Dobro (เคียฟ-ซูมิ) ปะทะ ผู้ชนะจาก RFP (ลวีฟ)

คุณสามารถรับชมภาพถ่ายและวิดีโอรายงานการแข่งขันการต่อสู้แบบผสมผสานครั้งยิ่งใหญ่แห่งประเทศยูเครนรอบที่ 2 & ชิงถ้วย ProFC 2011 ได้ทางเว็บไซต์เร็วๆนี้

ย้อนกลับ
หากไม่สะดวกคุยในตอนนี้
ระบุคำถามไว้ได้ใน แชท.