empty
 
 
นิตยสาร Mangust, พฤษภาคม-มิถุนายน 2554

เวลา 1 ทุ่ม ผู้ชมเข้าประจำที่นั่ง แทบจะรอชมการต่อสู้ไม่ไหวแล้ว! 13 ยกแห่งการต่อสู้แบบไม่มีใครยอมใคร ตื่นตาตื่นใจและหวาดเสียวสร้างความตื่นเต้นและความสนุกเร้าใจให้กับผู้ชม มีเสียงปรบมือดั่งสนั่นเคล้าไปกับการต่อสู้ ผู้คนพากันตกอกตกใจไปกับการชนะน็อค ปล้ำบีบให้คู่ต่อสู้ยอมแพ้ และการล็อคคอของนักกีฬาตัวฉกาจชาวยูเครน! การแข่งขันมัดใจผู้ชมด้วยความเก่งกาจและหัวใจที่ไม่ยอมแพ้ของนักกีฬา ยิ่งไปกว่านั้น การจัดการแข่งขันก็ประสานงานได้อย่างดีเยี่ยมไร้ที่ติ ผู้คนกว่า 4 ล้านคนชมการแข่งขันถ่ายทอดสดอยู่หน้าจอทีวี และอีกกว่า 12,000 คนที่รับชมการถ่ายทอดการต่อสู้ผ่านทางออนไลน์!

การแข่งขันรอบคัดเลือก
รุ่นมิดเดิลเวท (ไม่เกิน77 กิโลกรัม)
Siyar Sehitov ปะทะ Maksim Krolikov
อายุน้อยแต่มากด้วยประสบการณ์อย่าง Seyar Seyitov สามารถเอาชนะ Maksim Krolikov ด้วยการรัดคู่ต่อสู้จนหายใจไม่ออกที่วินาทีที่ 70 ของยกแรก

การต่อสู้รอบก่อนรองชนะเลิศ
รุ่นเวลเทอร์เวท (ไม่เกิน70 กิโลกรัม)
Andrey Prizyuk ปะทะ Aleksey Oleynik
Andrey Prizyuk (จาก Tornado InstaForex, ซิมเฟอโรลโพล) เอาชนะ Aleksey Oleynik (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก) ด้วยการตัดสินที่เป็นเอกฉันท์จากผู้ตัดสิน R2 5:00
Taras Sapa ปะทะ Vitaliy Baryshnikov
Taras Sapa (จาก Pro Team Peresvit,คาร์คิฟ) เอาชนะ Vitaliy Baryshnikov (จาก Real Fight Promotion, ลวีฟ) ด้วยการตัดสินที่เป็นเอกฉันท์จากผู้ตัดสิน R2 5:00
รุ่นมิดเดิลเวท (ไม่เกิน77 กิโลกรัม)
Aleksandr Voytenko ปะทะ Renat Lyatifov
Aleksandr Voytenko(จากTornado-InstaForex, ซิมเฟอโรโพล) เอาชนะ Renat Lyatifov(จาก Fight Zone, โดเนตสค์) ด้วยการตัดสินที่เป็นเอกฉันท์จากผู้ตัดสิน R2 5:00
Sergey Churilov ปะทะ Andrey Ogorodniy
Sergey Churilov (จาก Dobro,เคียฟ-ซูมิ) เอาชนะ Andrey Ogorodniy (จาก Pro Team Peresvit, คาร์คิฟ) ด้วยการชนะน็อคโดยเทคนิค R1 3:20
รุ่นไลท์ เฮฟวี่เวท (ไม่เกิน84 กิโลกรัม)
Vladimir Nikolayev ปะทะ Anatoliy Safronov
Vladimir Nikolayev (จาก Patriot, ดนีโปรเปตรอฟสค์) เอาชนะ Anatoliy Safronov (จาก Mangust, โอเดสซา) ด้วยการรัดคู่ต่อสู้จนหายใจไม่ออก R2 0:56
Yuriy Pilipchuk ปะทะ Rustam Ragimov
Yuriy Pilipchuk (จาก Dobro, เคียฟ-ซูมิ) เอาชนะ Rustam Ragimov (จาก Fight Zone,โดเนตสค์) โดยการเตะเข้าที่ขา R1 1:30
Igor Slyusarchuk ปะทะ Sergey Utochkin
Igor Slyusarchuk (จาก Pro Team Peresvit,เคียฟ – เทอร์โนปิล) ชนะน็อค Sergey Utochkin(จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก) R1 2:02

ศึกแห่งศักดิ์ศรี (ไม่เกิน84 กิโลกรัม))
Alkhas Mukba ปะทะ Vladimir Katykhin
Vladimir Katykhin (จาก RFP-COBRA,โปแลนด์) ชนะน็อค Alkhas Mukba (จาก Arhat, ซิมเพอโรโฟลl) R1 4:10

ศึกประชันฝีมือ
รุ่นเฮฟวี่เวท (ไม่เกิน93 กิโลกรัม)
Dmitriy Bulgak ปะทะ Pavel Sabadash
Dmitriy Bulgak (จาก Real Fight Promotion, ลวีฟ) ชนะน็อค Pavel Sabadash (จาก Beskid, อีวาโน-ฟรานโคฟสค์) R1 1:30

การต่อสู้รอบก่อนรองชนะเลิศ
ซุปเปอร์เฮฟวี่เวท (เกิน 93 กิโลกรัม)
Igor Pisnya ปะทะ Viktor Matviychuk
Viktor Matviychuk (จาก Profi Sport Promotion, โดเนตสค์ – ครีวอย โรก) ชนะน็อค Igor Pisnya (จาก Tornado-InstaForex, ซิมเฟอโรโพล) R1 2:30

ศึกขั้นเทพ (ไม่เกิน 70กิโลกรัม)
Sergey Grechka (จาก Germes, เคียฟ) ปะทะ Dukur Abu Bakar (จาก Mangust, โอเดสซา-กานา)
Sergey Grechka (จาก Germes, เคียฟ) เอาชนะ Dukur Abu Bakar (จาก Mangust, โอเดสซา-กานา) ด้วยการชกเข้าที่แขน R1 1:30
ย้อนกลับ
หากไม่สะดวกคุยในตอนนี้
ระบุคำถามไว้ได้ใน แชท.